Giai đoạn lượt về cũng là lúc thu qua đông tới, vì thế, lịch thi đấu Giải HPL S4 được ban tổ chức đẩy giờ lên sớm hơn 30 phút để tránh cái lạnh ở những trận đấu muộn. Điều này là rất hợp lý và tất cả các đội bóng tham dự cũng hoàn toàn đồng tình.

 Giải HPL S4 năm nay hứa hẹn sẽ hấp dẫn hơn nhiều với sự tham gia của hàng loạt ngôi sao bóng đá thứ thiệt như Xuân Thành - B.Bình Dương về chơi cho Tin lớn & Anh em, bộ ba Long thổi, Lê Đức Tuấn và Nghĩa chém đầu quân Dương Nội - tân binh mới lên hạng....

Cùng được thăng hạng và lên chơi tại giải HPL S4 với Dương Nội là nhà vô địch giải hạng Nhất EOC. Đây cũng là đội bóng cực kỳ đáng gờm với trục dọc và được liệt vào 3 ngôi sao hàng đầu của vị trí của mình tại sân phủi: Cường trắng, Hưng xốp và Tuấn bệu.

Sắc màu đặc biệt của giải HPL không thể không nhắc đến Triều Khúc với dàn cổ động viên trung thành và 100% cầu thủ thuộc làng Triều Khúc. Điểm sáng của xứ Basque giữa lòng Hà Nội chính là tiền đạo duy nhất còn mang hình mẫu cổ điển - Tuấn ếch.

ĐKVĐ MV Corp năm nay có thêm sự tăng cường là Quang lác, cầu thủ này từng oai hùng trong màu áo An Dương ở HPL S1. Song song đó là nhiều năm thi đấu cho Thái Sơn Bắc - CLB futsal duy nhất của Hà Nội trên bản đồ bóng đá futsal Việt Nam...

Lịch thi đấu Giải HPL S4 (Ngoại hạng cúp Saigon Special S4) năm 2016 tại sân vận động C500 – Học viện An ninh:

VÒNG NGÀY GIỜ SÂN CẶP ĐẤU
I 18/9 15h00 1 Văn Minh vs Dương Nội
    15h00 2 Thành Đồng vs Top Group
    16h30 1 MV Corp vs Tin lớn & Anh em
    16h30 2 Cường Quốc vs Triều Khúc
    18h00 1 Moon vs Tô Ký
    18h00 2 EOC vs Hanel Ocean
         
II 25/9 15h00 1 Hanel Ocean vs Moon
    15h00 2 Tô Ký vs EOC
    16h30 1 MV Corp vs Triều Khúc
    16h30 2 Cường Quốc vs Tin lớn & Anh em
    18h00 1 Top Group vs Văn Minh
    18h00 2 Dương Nội vs Thành Đồng
         
III 2/10 15h00 1 Văn Minh vs Thành Đồng
    15h00 2 Top Group vs Dương Nội
    16h30 1 EOC vs Moon
    16h30 2 Tô Ký vs Hanel Ocean
    18h00 1 Tin lớn & Anh em vs Triều Khúc
    18h00 2 Cường Quốc vs MV Corp
         
IV 9/10 15h00 1 MV Corp vs Top Group
    15h00 2 Thành Đồng vs Tin lớn & Anh em
    16h30 1 Triều Khúc vs Tô Ký
    16h30 2 Moon vs Cường Quốc
    18h00 1 EOC vs Văn Minh
    18h00 2  Hanel Ocean vs Dương Nội
         
V 16/10 15h00 1 Triều Khúc vs Moon
    15h00 2 Tô Ký vs Cường Quốc
    16h30 1 Hanel Ocean vs Văn Minh
    16h30 2 Dương Nội vs EOC
    18h00 1 Tin lớn & Anh em vs Top Group
    18h00 2 Thành Đồng vs MV Corp
         
VI 30/10 14h30 1 Văn Minh vs Triều Khúc
    14h30 2 Cường Quốc vs Dương Nội
    16h00 1 EOC vs Thành Đồng
    16h00 2 Top Group vs Hanel Ocean
    17h30 1 Tin lớn & Anh em vs Tô Ký
    17h30 2 Moon vs MV Corp
         
VII 6/11 14h30 1 Moon vs Tin lớn & Anh em
    14h30 2 MV Corp vs Tô Ký
    16h00 1 Cường Quốc vs Văn Minh
    16h00 2 Dương Nội vs Triều Khúc
    17h30 1 Hanel Ocean vs Thành Đồng
    17h30 2 Top Group vs EOC
         
VIII 13/11 14h30 1 Văn Minh vs MV Corp
    14h30 2 Tin lớn & Anh em vs Dương Nội
    16h00 1 Thành Đồng vs Moon
    16h00 2 Tô Ký vs Top Group
    17h30 1 Triều Khúc vs Hanel Ocean
    17h30 2 EOC vs Cường Quốc
         
IX 20/11 14h30 1 Cường Quốc vs Hanel Ocean
    14h30 2 Triều Khúc vs EOC
    16h00 1 Dương Nội vs MV Corp
    16h00 2 Tin lớn & Anh em vs Văn Minh
    17h30 1 Tô Ký vs Thành Đồng
    17h30 2 Top Group vs Moon
         
X 27/11 14h30 1 Hanel Ocean vs Tin lớn & Anh em
    14h30 2 MV Corp vs EOC
    16h00 1 Dương Nội vs Tô Ký
    16h00 2 Moon vs Văn Minh
    17h30 1 Top Group vs Triều Khúc
    17h30 2 Thành Đồng vs Cường Quốc
         
XI 4/12 14h30 1 Moon vs Dương Nội
    14h30 2 Văn Minh vs Tô Ký
    16h00 1 Cường Quốc vs Top Group
    16h00 2 Triều Khúc vs Thành Đồng
    17h30 1 EOC vs Tin lớn & Anh em
    17h30 2 MV Corp vs Hanel Ocean