Những lá thăm may rủi đã xác định được các đại diện xuất hiện trong 12 bảng đấu tại Europa League 2016/17. Tại bảng A, Manchester United sẽ có chuyến làm khách tới sân của Feyenoord vào lúc 00h00 ngày 16/9 theo giờ Việt Nam. Một CLB khác của bóng đá Anh là Southampton sẽ gặp Sparta Praha trên sân nhà.

Serie A năm nay có tới 4 đội bóng góp mặt tại vòng bảng Europa League bởi AS Roma bất ngờ sảy chân trước Porto ở vòng play-off Champions League. Trong số 4 tên tuổi này thì AS Roma, Fiorentina và Inter Milan đều được đánh giá là những ứng cử viên vô địch.
 
Ở trận đầu tiên, Roma sẽ hành quân tới sân của Viktoria Plzen, Sassuolo đón tiếp Athletic Bilbao, Inter gặp Hapoel Be’er Sheva tại Giuseppe Meazza còn fiorentina sẽ làm khách của CLB Hy Lạp, PAOK.
 
Ngoài Athletic Bilbao làm khách của Sassuolo thì hai tên tuổi khác của bóng đá Tây Ban Nha là Villarreal và Celta Vigo cũng sẽ lần lượt ra sân vào rạng sáng ngày 16/9 theo giờ Việt Nam.
 
Các trận đấu tại Europa League sẽ được Bongdanet.vn tường thuật trực tiếp tại địa chỉ: Trực tiếp bóng đá cúp C2 châu Âu
 
Lịch thi đấu chi tiết vòng bảng cúp C2 châu Âu:

Lịch bóng đá Cúp C2 Châu Âu trực tuyến

Bảng A

Thời gian   FT  
16/09 00:00 Feyenoord Rotterdam ?-? Manchester United
16/09 00:00 Zorya ?-? Fenerbahce
30/09 02:05 Fenerbahce ?-? Feyenoord Rotterdam
30/09 02:05 Manchester United ?-? Zorya
21/10 02:05 Manchester United ?-? Fenerbahce
21/10 02:05 Feyenoord Rotterdam ?-? Zorya

Bảng B

Thời gian   FT  
16/09 00:00 Young Boys ?-? Olympiakos Piraeus
16/09 00:00 APOEL Nicosia ?-? Astana
30/09 02:05 Astana ?-? Young Boys
30/09 02:05 Olympiakos Piraeus ?-? APOEL Nicosia
21/10 02:05 Olympiakos Piraeus ?-? Astana
21/10 02:05 Young Boys ?-? APOEL Nicosia

Bảng C

Thời gian   FT  
16/09 00:00 Mainz 05 ?-? Saint Etienne
16/09 00:00 Anderlecht ?-? Gilan Gabala
30/09 02:05 Gilan Gabala ?-? Mainz 05
30/09 02:05 Saint Etienne ?-? Anderlecht
21/10 02:05 Saint Etienne ?-? Gilan Gabala
21/10 02:05 Mainz 05 ?-? Anderlecht

Bảng D

Thời gian   FT  
16/09 00:00 AZ Alkmaar ?-? Dundalk
16/09 00:00 Maccabi Tel Aviv ?-? Zenit St Petersburg
30/09 02:05 Zenit St Petersburg ?-? AZ Alkmaar
30/09 02:05 Dundalk ?-? Maccabi Tel Aviv
21/10 02:05 Dundalk ?-? Zenit St Petersburg
21/10 02:05 AZ Alkmaar ?-? Maccabi Tel Aviv

Bảng E

Thời gian   FT  
16/09 00:00 Viktoria Plzen ?-? AS Roma
16/09 00:00 Astra Ploiesti ?-? Austria Wien
30/09 02:05 Austria Wien ?-? Viktoria Plzen
30/09 02:05 AS Roma ?-? Astra Ploiesti
21/10 02:05 AS Roma ?-? Austria Wien
21/10 02:05 Viktoria Plzen ?-? Astra Ploiesti

Bảng F

Thời gian   FT  
16/09 00:00 Rapid Wien ?-? Genk
16/09 00:00 Sassuolo ?-? Athletic Bilbao
30/09 02:05 Athletic Bilbao ?-? Rapid Wien
30/09 02:05 Genk ?-? Sassuolo
21/10 02:05 Genk ?-? Athletic Bilbao
21/10 02:05 Rapid Wien ?-? Sassuolo

Bảng G

Thời gian   FT  
16/09 02:05 Standard Liege ?-? Celta Vigo
16/09 02:05 Panathinaikos ?-? Ajax Amsterdam
30/09 00:00 Ajax Amsterdam ?-? Standard Liege
30/09 00:00 Celta Vigo ?-? Panathinaikos
21/10 00:00 Celta Vigo ?-? Ajax Amsterdam
21/10 00:00 Standard Liege ?-? Panathinaikos

Bảng H

Thời gian   FT  
16/09 02:05 Konyaspor ?-? Shakhtar Donetsk
16/09 02:05 Sporting Braga ?-? Gent
30/09 02:05 Gent ?-? Konyaspor
30/09 02:05 Shakhtar Donetsk ?-? Sporting Braga
21/10 02:05 Shakhtar Donetsk ?-? Gent
21/10 02:05 Konyaspor ?-? Sporting Braga

Bảng I

Thời gian   FT  
16/09 02:05 Red Bull Salzburg ?-? Krasnodar
16/09 02:05 Nice ?-? Schalke 04
30/09 00:00 Schalke 04 ?-? Red Bull Salzburg
30/09 00:00 Krasnodar ?-? Nice
21/10 00:00 Krasnodar ?-? Schalke 04
21/10 00:00 Red Bull Salzburg ?-? Nice

Bảng J

Thời gian   FT  
16/09 02:05 Qarabag ?-? Slovan Liberec
16/09 02:05 PAOK Saloniki ?-? Fiorentina
30/09 00:00 Fiorentina ?-? Qarabag
30/09 00:00 Slovan Liberec ?-? PAOK Saloniki
21/10 00:00 Slovan Liberec ?-? Fiorentina
21/10 00:00 Qarabag ?-? PAOK Saloniki

Bảng K

Thời gian   FT  
16/09 02:05 Inter Milan ?-? Hapoel Beer Sheva
16/09 02:05 Southampton ?-? Sparta Praha
30/09 00:00 Sparta Praha ?-? Inter Milan
30/09 00:00 Hapoel Beer Sheva ?-? Southampton
21/10 00:00 Hapoel Beer Sheva ?-? Sparta Praha
21/10 00:00 Inter Milan ?-? Southampton

Bảng L

Thời gian   FT  
16/09 02:05 Osmanlispor ?-? Steaua Bucuresti
16/09 02:05 Villarreal ?-? Zurich
30/09 00:00 Zurich ?-? Osmanlispor
30/09 00:00 Steaua Bucuresti ?-? Villarreal
21/10 00:00 Steaua Bucuresti ?-? Zurich
21/10 00:00 Osmanlispor ?-? Villarreal

Bảng A Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 Fenerbahce 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Feyenoord Rotterdam 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Manchester United 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Zorya 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng B Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 APOEL Nicosia 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Astana 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Olympiakos Piraeus 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Young Boys 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng C Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 Anderlecht 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Gilan Gabala 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Mainz 05 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Saint Etienne 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng D Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 AZ Alkmaar 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Dundalk 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Maccabi Tel Aviv 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Zenit St Petersburg 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng E Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 AS Roma 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Astra Ploiesti 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Austria Wien 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Viktoria Plzen 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng F Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 Athletic Bilbao 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Genk 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Rapid Wien 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Sassuolo 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng G Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 Ajax Amsterdam 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Celta Vigo 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Panathinaikos 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Standard Liege 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng H Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 Gent 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Konyaspor 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Shakhtar Donetsk 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Sporting Braga 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng I Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 Krasnodar 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Nice 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Red Bull Salzburg 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Schalke 04 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng J Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 Fiorentina 0 0 0 0 0 0 0 0
2 PAOK Saloniki 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Qarabag 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Slovan Liberec 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng K Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 Hapoel Beer Sheva 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Inter Milan 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Southampton 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Sparta Praha 0 0 0 0 0 0 0 0
Bảng L Đội bóng Trận Thắng Hòa Thua BT BB H/s Điểm
1 Osmanlispor 0 0 0 0 0 0 0 0
2 Steaua Bucuresti 0 0 0 0 0 0 0 0
3 Villarreal 0 0 0 0 0 0 0 0
4 Zurich 0 0 0 0 0 0 0 0

>> Bấm vào Link sau để xem chi tiết Lịch thi đấu cúp C2 châu Âu 2016/17: Lịch thi đấu Cúp C2 Châu Âu 2016/2017