Italia sẽ chạm trán Tây Ban Nha tại Juventus Arena ở lượt trận thứ 2 vòng loại World Cup 2018 khu vực châu Âu

Italia và Tây Ban Nha chính là hai ứng cử viên sáng giá nhất cho tấm vé đi tiếp ở bảng G. Vì thế đội giành chiến thắng trong màn thư hùng tại Juventus Arena vào rạng sáng ngày 7/10 tới sẽ có lợi thế rất lớn trong cuộc đua giành tấm vé chính thức tới World Cup ở Nga.

Một cuộc đối đầu đáng chú ý khác diễn ra vào ngày 7/10 theo giờ Việt Nam là cuộc chạm trán giữa Áo và Xứ Wales, hai đội bóng đang lên ở lục địa già. Trong khi đó các ông lớn như Pháp, Bồ Đào Nha, Anh hay Đức đều có nhiều cơ hội giành trọn vẹn 3 điểm khi chỉ phải đối đầu với các đội bóng dưới cơ.
 
Khó khăn ở lượt trận thứ 2 sẽ dành nhiều cho ĐT Bỉ khi Hazard cùng các đồng đội sẽ phải chạm trán với đội bóng đang có phong độ cao là Bosnia-Herzegovina. Dự kiến, tất cả các trận đấu trong khuôn khổ vòng loại World Cup khu vực châu Âu sẽ được Bongdanet.vn tường thuật trực tiếp tại địa chỉ: Trực tiếp bóng đá
 
Lịch thi đấu vòng loại World Cup khu vực châu Âu lượt 2:

Lịch bóng đá VL World Cup Châu Âu trực tuyến

Thời gian Vòng   FT  
07/10 01:45 bảng Moldova ?-? Serbia
07/10 01:45 bảng CH Ailen ?-? Georgia
07/10 01:45 bảng Áo ?-? Wales
07/10 01:45 bảng Italia ?-? Tây Ban Nha
07/10 01:45 bảng Macedonia ?-? Israel
07/10 01:45 bảng Liechtenstein ?-? Albania
07/10 01:45 bảng Iceland ?-? Phần Lan
07/10 01:45 bảng Thổ Nhĩ Kỳ ?-? Ukraine
07/10 01:45 bảng Kosovo ?-? Croatia
08/10 01:45 bảng Pháp ?-? Bulgaria
08/10 01:45 bảng Hà Lan ?-? Belarus
08/10 01:45 bảng Luxembourg ?-? Thụy Điển
08/10 01:45 bảng Bồ Đào Nha ?-? Andorra
08/10 01:45 bảng Latvia ?-? Faroe Islands
08/10 01:45 bảng Hungary ?-? Thụy Sĩ
08/10 01:45 bảng Bỉ ?-? Bosnia Herzegovina
08/10 01:45 bảng Hy Lạp ?-? Cyprus
08/10 01:45 bảng Estonia ?-? Gibraltar
08/10 22:59 bảng Azerbaijan ?-? Nauy
08/10 22:59 bảng Montenegro ?-? Kazakhstan
08/10 22:59 bảng Armenia ?-? Romania
08/10 22:59 bảng Anh ?-? Malta
09/10 01:45 bảng Bắc Ailen ?-? San Marino
09/10 01:45 bảng Đức ?-? CH Séc
09/10 01:45 bảng Ba Lan ?-? Đan Mạch
09/10 01:45 bảng Scotland ?-? Lithuania
09/10 01:45 bảng Slovenia ?-? Slovakia