Những clan mạnh nhất trong bộ môn esport – Liên minh huyền thoại (LOL) sẽ quy tụ tại xứ sở cờ hoa để tranh giành chiếc cúp vô địch Chung kết thế giới 2016 danh vô cùng danh giá. Giai đoạn vòng bảng sẽ diễn ra tại San Fransico, tứ kết được tổ chức tại Chicago, hai trận bán kết tranh tài tại New York.

Đặc biệt trận chung kết sẽ được tổ chức như không kém gì một trận cầu đỉnh cao ở bất kỳ môn thể thao nào. Trung tâm Staples Center tại Los Angeles sẽ nơi chứng kiến tân vương của Chung kết thế giới Liên minh huyền thoại nâng cao chiếc cúp vô địch.

Vòng bảng giải Liên minh huyền thoại chung kết thế giới dự kiến diễn ra từ ngày 30/09 đến ngày 10/10. Các đội sẽ chia bảng và thi đấu theo thể thức hai lượt đi và về. Hai đội đứng đầu mỗi bảng sẽ đi tiếp vào vòng knock-out.

Nhà ĐKVĐ SKT Telecom T1 vẫn được đánh giá là ứng cử viên sáng giá nhất cho chức vô địch Chung kết thế giới năm nay. Sự bá đạo của Faker, MaRin hay Bengi ở các vị trị khác nhau rõ ràng sẽ vẫn là bài toán nan giải với mọi team muốn lật đổ sự thống trị của “nhà vua” đến từ Hàn Quốc.

Lịch thi đấu cụ thể vòng bảng Liên minh huyền thoại chung kết thế giới theo giờ Việt Nam:

Thứ 6 ngày 30/09

06h00: Khai mạc Chung kết thế giới 2016.

06h30: G2 Esports vs Counter Logic Gaming.

07h30: ROX Tigers vs Albus NoX Luna.

08h30: H2K vs ahq e-Sports Club.

09h30: INTZ vs Edward Gaming.

10h30: Samsung Galaxy vs Splyce.

11h30: Team SoloMid vs Royal Never Give Up.

Thứ 7 ngày 01/10

06h00: SK Telecom T1 vs Cloud9.

07h00: Flash Wolves vs I May.

08h00: Team SoloMid vs Samsung Galaxy.

09h00: Royal Never Give Up vs Splyce.

10h00: H2K vs INTZ.

11h00: Edward Gaming vs ahq e-Sports Club.

SKT-T1-LCK-Summer-2016-ava-v1

Chủ nhật ngày 02/10

06h00: Counter Logic Gaming vs Albus NoX Luna.

07h00: ROX Tigers vs G2 Esports.

08h00: Flash Wolves vs Cloud9.

09h00: I May vs SK Telecom T1.

10h00: Splyce vs Team SoloMid.

11h00: Royal Never Give Up vs Samsung Galaxy.

Thứ 2 ngày 03/10

06h00: ahq e-Sports Club vs INTZ.

07h00: Edward Gaming vs H2K.

08h00: Albus NoX Luna vs G2 Esports.

09h00: Counter Logic Gaming vs ROX Tigers.

10h00: SK Telecom T1 vs Flash Wolves.

11h00: Cloud9 vs I May.

Thứ 6 ngày 07/10

06h00: G2 Esports vs ROX Tigers.

07h00: Albus NoX Luna vs Counter Logic Gaming.

08h00: Counter Logic Gaming vs G2 Esports.

09h00: Albus NoX Luna vs ROX Tigers.

10h00: G2 Esports vs Albus NoX Luna.

11h00: ROX Tigers vs Counter Logic Gaming.

Thứ 7 ngày 08/10

06h00: Edward Gaming vs INTZ.

07h00: ahq e-Sports Club vs H2K.

08h00: H2K vs Edward Gaming.

09h00: INTZ vs ahq e-Sports Club.

10h00: INTZ vs H2K.

11h00: ahq e-Sports Club vs Edward Gaming.

Chủ nhật ngày 09/10

03h00: Samsung Galaxy vs Team SoloMid.

04h00: Splyce vs Royal Never Give Up.

05h00: Team SoloMid vs Splyce.

06h00: Samsung Galaxy vs Royal Never Give Up.

07h00: Splyce vs Samsung Galaxy.

08h00: Royal Never Give Up vs Team SoloMid.

Thứ 2 ngày 10/10

03h00: I May vs Flash Wolves.

04h00: Cloud9 vs SK Telecom T1.

05h00: Cloud9 vs Flash Wolves.

06h00: SK Telecom T1 vs I May.

07h00: I May vs Cloud9.

08h00: Flash Wolves vs SK Telecom T1.