Kết quả bốc thăm chia bảng Cúp C2 châu Âu - EUROPA LEAGUE 2016-17: 

 Bảng A

M.U
Fenerbahce
Feyenoord
Zoya
Bảng B

Olympiakos
APOEL
Young Boys
Astana
Bảng C

Anderlecht
Saint-Etienne
Mainz
Qabala
Bảng D

Zenit
AZ
Maccabi Tel Aviv
Dundalk
Bảng E

Viktoria Plzen
AS Roma
Austria Wien
Astra
Bảng F

Bilbao
Genk
Zurich
Sassuolo
 
 Bảng G

Ajax
Standard Liege
Celta Vigo
Panathinaikos
Bảng H 

Shakhtar Donetsk
Braga
Gent
Konyaspor
Bảng I 

Schalke
Salzburg
Krasnodar
Nice
Bảng J

Fiorentina
PAOK
Slovan Liberec
Qarabag
Bảng K

Inter Milan
Sparta Praha
Southampton
Hapoel Beer Sheva
Bảng L

Villarreal
Steaua Bucuresti
Rapid Wien
Osmanlıspor
 

Thể  lệ bốc thăm:
Theo cách thức bốc thăm của UEFA, 48 đội bóng tham dự vòng bảng Europa League được chia thành 4 nhóm và phân bổ đều về 12 bảng đấu. Các CLB cùng quốc gia sẽ không gặp nhau tại vòng bảng.
 
Bảng đấu chi tiết EUROPA LEAGUE 2016-17:

Kết quả bốc thăm chia bảng Cúp C2 châu Âu - Europa League 2016/17: MU đấu Fenerbahce, Southampton đụng Inter Milan

Do West Ham đã gục ngã trước Astra Giurgiu (Romania) nên bóng đá Anh chỉ còn lại 2 đại diện tham dự sân chơi số 2 châu Âu mùa này là Man Utd và Southampton. 

Tin vui cho thầy trò Jose Mourinho khi M.U nằm ở nhóm hạt giống số 1 và như vậy, họ sẽ tránh được nhiều đối thủ mạn ngay ở vòng bảng Europa League 2016/17. Chung nhóm 1 với Quỷ đỏ còn có Schalke, Zenit, Shaktar Donetsk, Ajax Amsterdam, Villarreal, Bilbao, Inter Milan, Fiorentina, Anderlecht, Viktoria Plzen, Olympiakos.
 
Tuy vậy, M.U vẫn có khả năng nằm cùng bảng đấu với nhiều đối thủ khó nhằn ở nhóm 2 như AS Roma, Braga hay Fenerbahce…. Đại diện còn lại của Premier League, Southampton được xếp vào nhóm 3.
 
Vòng bảng sẽ bắt đầu thi đấu từ ngày 15/9/2016 tới 8/12/2016. Hai đội đứng đầu mỗi bảng sẽ đoạt vé dự vòng 1/16 cùng với 8 đội xếp thứ 3 ở vòng bảngChampions League 2016/17.

Danh sách các đội ở 4 nhóm bốc thăm Europa League 2016/17

Kết quả bốc thăm chia bảng Cúp C2 châu Âu - Europa League 2016/17: MU đấu Fenerbahce, Southampton đụng Inter Milan

Nhóm 1: Schalke (Đức), Zenit St Petersburg (Nga), Manchester United (Anh), Shakhtar Donetsk (Ukraine), Athletic Bilbao (TBN), Olympiakos (Hy Lạp), Villarreal (TBN), Ajax Amsterdam (Hà Lan), Inter Milan (Italia), Fiorentina (Italia), Anderlecht (Bỉ), Viktoria Plzen (CH Séc).
Nhóm 2: AZ Alkmaar (Hà Lan), Braga (BĐN), Red Bull Salzburg (Áo), AS Roma (Italia), Fenerbahce (TNK), Sparta Prague (CH Séc), PAOK (Hy Lạp), Steaua Bucharest (Romania), Genk (Bỉ), APOEL (CH Síp), Standard Liege (Bỉ), St Etienne (Pháp).
Nhóm 3: Gent (Bỉ), Young Boys (Thụy Sĩ), Krasnodar (Nga), Rapid Vienna (Áo), Slovan Liberec (CH Séc), Celta Vigo (TBN), Maccabi Tel-Aviv (Israel), Feyenoord (Hà Lan), Austria Vienna (Áo), Mainz (Đức), FC Zurich (Thụy Sĩ), Southampton (Anh).
Nhóm 4: Panathinaikos (Hy Lạp), Sassuolo (Italia), FK Qarabag (Azerbaijan), FK Astana (Kazakhstan), Nice (Pháp), Zorya Luhansk (Ukraine), Astra Giurgiu (Romania), Konyaspor (TNK), Osmanlispor (TNK), FK Qabala (Azerbaijan), Hapoel Beer-Sheva (Israel), Dundalk (CH Ireland).

Kết quả bóng đá Cúp C2 Châu Âu trực tuyến

Thời gian   FT   HT
26/08 02:05 Rapid Wien 0-2 Trencin1 (0-2)
26/08 02:00 Shakhtar Donetsk 2-0 Istanbul Buyuksehir Belediyesi (1-0)
26/08 01:45 1Saint Etienne 0-0 Beitar Jerusalem (0-0)
26/08 01:45 Olympiakos Piraeus 0-1 Arouca (0-0)
90min [0-1], Aggregate [1-1], 120min [2-1], Olympiakos Piraeus thắng
26/08 01:45 West Ham 0-1 Astra Ploiesti (0-1)
26/08 01:30 Hajduk Split 2-1 Maccabi Tel Aviv (1-0)
90min [2-1], Aggregate [3-3], 120min [2-1], Penalty [3-4], Maccabi Tel Aviv thắng
26/08 01:30 Crvena Zvezda 1-1 Sassuolo (0-1)
26/08 01:15 NK Maribor 1-0 Gilan Gabala1 (0-0)
26/08 01:00 PAOK Saloniki 2-0 Dinamo Tbilisi (2-0)
26/08 01:00 Sparta Praha 3-2 Sonderjyske (1-2)
26/08 01:00 AZ Alkmaar 0-0 Vojvodina (0-0)
26/08 01:00 Osmanlispor 2-0 Midtjylland (1-0)
26/08 01:00 Anderlecht 3-0 Slavia Praha (2-0)
26/08 01:00 1BATE Borisov 2-2 Astana (1-0)
26/08 01:00 Genk 2-0 NK Lokomotiva Zagreb (1-0)
26/08 01:00 FK Shkendija 79 0-4 Gent (0-0)
26/08 00:30 Partizani Tirana 0-0 Krasnodar (0-0)
26/08 00:00 Brondby 1-1 Panathinaikos (1-0)
26/08 00:00 Rosenborg 1-2 Austria Wien (0-0)
26/08 00:00 Slovan Liberec 3-0 AEK Larnaca1 (3-0)
26/08 00:00 Grasshoppers 0-2 Fenerbahce (0-0)
25/08 23:30 Qarabag 3-0 IFK Goteborg (2-0)
19/08 02:05 Trencin 0-4 Rapid Wien (0-1)
19/08 02:00 Arouca 0-1 Olympiakos Piraeus (0-1)
19/08 01:45 Sassuolo 3-0 Crvena Zvezda (2-0)
19/08 01:30 Gent 2-1 FK Shkendija 79 (1-1)
19/08 01:15 Astra Ploiesti 1-1 West Ham (0-1)
19/08 01:00 Fenerbahce 3-0 Grasshoppers (1-0)
19/08 01:00 NK Lokomotiva Zagreb 2-2 Genk (0-1)
19/08 01:00 Vojvodina 0-3 AZ Alkmaar (0-2)
19/08 01:00 Panathinaikos 3-0 Brondby2 (1-0)
19/08 00:30 Istanbul Buyuksehir Belediyesi 1-2 Shakhtar Donetsk (0-2)
19/08 00:00 IFK Goteborg 1-0 Qarabag (0-0)
19/08 00:00 Maccabi Tel Aviv 2-1 Hajduk Split (1-0)
19/08 00:00 1AEK Larnaca 0-1 Slovan Liberec (0-1)
19/08 00:00 Austria Wien 2-1 Rosenborg (0-0)
19/08 00:00 Slavia Praha 0-3 Anderlecht (0-0)
19/08 00:00 Gilan Gabala 3-1 NK Maribor (1-1)
18/08 23:30 Midtjylland 0-1 Osmanlispor (0-1)
18/08 23:30 Krasnodar 4-0 Partizani Tirana (3-0)
18/08 23:15 Sonderjyske 0-0 Sparta Praha (0-0)
18/08 22:59 Dinamo Tbilisi 0-3 PAOK Saloniki (0-1)
18/08 21:00 Astana 2-0 BATE Borisov (0-0)
17/08 22:59 Beitar Jerusalem 1-2 Saint Etienne (1-2)

HT: Tỷ số hiệp 1 (Half-time) | FT: Tỷ số cả trận (Full-time)