Theo quy định của AFC thì mỗi đội chỉ được đăng ký 23 cầu thủ tham dự vòng loại U23 châu Á 2018. Do đó, HLV Hữu Thắng buộc phải gạch tên 4 gương mặt khi đang có tới 27 cầu thủ trong quá trình chuẩn bị lần này. 

Theo đó, 4 cầu thủ sẽ không đồng hành cùng đội tuyển tại các trận đấu trong khuôn khổ bảng I – Vòng loại U23 châu Á 2018 gồm tiền vệ Phạm Đức Huy, Nguyễn Anh Tài, Bùi Tiến Dụng và hậu vệ Hồ Tấn Tài. Trong số 4 cầu thủ này, đáng tiếc nhất là Đức Huy khi không may gặp phải chấn thương trong một buổi tập của ĐT U22 Việt Nam cách đây 3 ngày.
 
Trong khi đó, 2 gương mặt U20 là Hồ Tấn Tài và Bùi Tiến Dụng không thể cạnh tranh được vị trí với các đàn anh bởi họ vừa bình phục chấn thương. Đặc biệt là Bùi Tiến Dung, tiền vệ này gặp chấn thương trong chuyến tập huấn tại Đức trước thềm World Cup 2017 cùng U20 Việt Nam. Vận may vẫn chưa mỉn cười với tiền vệ đang khoác áo CLB SHB.Đà Nẵng này khi bị HLV Hữu Thắng gạch tên khỏi vòng loại U23 châu Á 2018. 
 
Vòa lúc 19h00 tối mai (19/7), thầy trò HLV Nguyễn Hữu Thắng sẽ đá trận ra quân gặp U22 Timor Leste trên sân Thống Nhất (TP.HCM). Trận đấu này sẽ được trực tiếp trên Bongdanet.vn, mời quý vị và các bạn chú ý theo dõi.  
 
Danh sách U22 Việt Nam dự Vòng loại U23 châu Á 2018 
 
Thủ môn (3): Bùi Tiến Dũng (FLC Thanh Hóa), Phí Minh Long (Hà Nội FC), Lê Văn Trường (HAGL), Đỗ Sỹ Huy (Hà Nội FC).
 
Hậu vệ (9): Bùi Tiến Dũng (Viettel), Trần Đình Trọng (Sài Gòn FC), Hoàng Văn Khánh (SLNA), Trần Văn Kiên (Hà Nội FC), Huỳnh Tấn Sinh (Quảng Nam FC), Vũ Văn Thanh (HAGL), Đoàn Văn Hậu (Hà Nội FC), Đỗ Thanh Thịnh (SHB Đà Nẵng). 
 
Tiền vệ (7): Nguyễn Tuấn Anh (HAGL), Lương Xuân Trường (Gangwon FC), Trần Hữu Đông Triều (HAGL), Nguyễn Văn Toàn (HAGL), Lâm Ti Phông (Sanna.KH), Nguyễn Quang Hải (Hà Nội FC), Nguyễn Phong Hồng Duy (HAGL), Đỗ Duy Mạnh (Hà Nội FC), 
 
Tiền đạo (4): Nguyễn Công Phượng (HAGL), Hà Đức Chinh (SHB Đà Nẵng), Hồ Tuấn Tài (SLNA), Lê Thanh Bình (FLC Thanh Hóa).

Lịch bóng đá VL U23 Châu Á trực tuyến

Thời gian Vòng   FT  
19/07 13:30 loại U23 Lào ?-? U23 Đài Loan
19/07 15:30 loại U23 Úc ?-? Brunei U23
19/07 15:30 loại U23 Nhật Bản ?-? Philippines U23
19/07 16:00 loại Indonesia U23 ?-? Malaysia U23
19/07 16:30 loại U23 Triều Tiên ?-? Hong Kong U23
19/07 17:00 loại Hàn Quốc U23 ?-? Macau U23
19/07 18:30 loại Myanmar U23 ?-? Singapore U23
19/07 18:30 loại Cambodia U23 ?-? Trung Quốc U23
19/07 19:00 loại U23 Thái Lan ?-? U23 Mông Cổ
19/07 20:00 loại Palestine U23 ?-? Tajikistan U23
19/07 20:00 loại U23 Việt Nam ?-? Đông Timo U23
19/07 20:00 loại Kyrgyzstan U23 ?-? U23 Iran
19/07 20:30 loại U23 Jordan ?-? Bangladesh U23
19/07 21:00 loại U23 Syria ?-? India U23
19/07 21:55 loại Iraq U23 ?-? Afghanistan U23